Jumapili, 4 Oktoba 2026

Umuhimu wa Pango la Adulamu


1Samuel 22:1-2. “Basi Daudi akaondoka huko, akakimbilia pango la Adulamu; na ndugu zake na watu wote wa mbari ya baba yake waliposikia habari hiyo, wakamwendea huko. Na kila mtu aliyekuwa katika hali ya dhiki, na kila mtu aliyekuwa na deni, na watu wote wenye uchungu mioyoni mwao, wakakusanyika kwake; naye akawa jemadari wao; nao waliokuwa pamoja naye walipata kama watu mia nne.”




Utangulizi:

Wengi wetu tutakua tunafahamu kuhusu habari za Daudi kukimbilia katika pango la Adulamu, Pango hili liko maili 22.5 sawa na kilomita 36 kusini magharibi mwa jiji la Yerusalem na kilomita 13 magharibi mwa Bathelehemu, mipakani na nchi ya Wafilisti eneo hili ni maarufu na linajulikana kama Mahali pa kujificha, hasa kutokana na tukio la Daudi kukimbilia huko na kujificha alipokuwa anamkimbia mfalme Sauli aliyekuwa anataka kumuua, Adulamu pakawa mahali salama kwa Daudi na watu wote wenye huzuni, shida na madeni waliomuendea, Kimsingi Pango la Adulamu pamoja na tukio hili halisimami kama sehemu ya historia na usalama tu lakini linasimama kama eneo muhimu la maandalizi ya kiroho na uongozi na mabadiliko makubwa ya Daudi na watu wake, Kwa hiyo Adulamu pamejulikana kama eneo muhimu la kimchakato ambapo Mungu anawaandaa watu wake kabla hawajashika majukumu yao ya kimaongozi.

1Samuel 21:8-10 “Tena Daudi akamwambia Ahimeleki, Na hapa chini ya mkono wako, je! Hapana mkuki, au upanga? Kwa maana sikuleta upanga, wala silaha zangu, kwa sababu ile shughuli ya mfalme ilitaka haraka. Yule kuhani akasema, upanga wa Goliathi, yule Mfilisti, uliyemwua katika bonde la Ela, tazama, upo hapa, umefungwa ndani ya nguo nyuma ya naivera; ukipenda kuuchukua, haya! Uchukue, maana hapa hapana mwingine ila huo tu. Daudi akasema, Hapana mwingine kama ule; haya! Nipe. Basi Daudi akaondoka, akakimbia siku ile, kwa hofu ya Sauli, akamwendea Akishi, mfalme wa Gathi.”

1 Samweli 22:1-2 “Basi Daudi akaondoka huko, AKAKIMBILIA PANGO LA ADULAMU; na ndugu zake na watu wote wa mbari ya baba yake waliposikia habari hiyo, wakamwendea huko. Na kila mtu aliyekuwa katika hali ya dhiki, na kila mtu aliyekuwa na deni, na watu wote wenye uchungu mioyoni mwao, wakakusanyika kwake; naye akawa jemadari wao; nao waliokuwa pamoja naye walipata kama watu mia nne.”              

Kwa msingi huo leo tutachukua muda kujifunza somo hili muhimu, lenye kichwa “Umuhimu wa Pango la Adulamu” kwa kuzingatia vipengele vikuu vitatu muhimu vifuatavyo:-

·         Maana ya Adulamu

·         Umuhimu wa Pango la Adulamu

·         Matokeo ya kupita katika Pango la Adulamu

Maana ya Adulamu

Neno au jina Adulam linatokana na neno la asili la Kiebrania  “Adullām” ambalo lina uhusiano na eneo lililokuwa lililokaliwa na rafiki mkubwa wa Yuda  mwana wa Yakobo aliyeitwa Hira, Hira alikuwa rafiki mkubwa sana wa Yuda ambao walishirikiana katika kufuga wanyama na mambo yao mengine ya kimaisha, Rafiki huyu mkubwa wa Yuda aliishi eneo hilo.

Mwanzo 38:1-3, 12 “Ikawa wakati ule, Yuda akashuka kutoka kwa ndugu zake, akamfikia mtu Mwadulami, jina lake Hira. Yuda akaona huko binti wa mtu Mkanaani, jina lake Shua. Akamtwaa, akaingia kwake. Naye akapata mimba, akazaa mwana, akamwita jina lake Eri. 12 Siku nyingi zikapita, akafa binti Shua, mkewe Yuda. Yuda akafarijika, akaenda kwa watu wake wawakatao manyoya kondoo huko Timna, yeye na mwenzake Hira, Mwadulami.”

Neno au pango la “Adullām” limepata umaarufu sana baada ya Daudi kukimbilia huko kwaajili ya kuokoa uhai wake akimkimbia mfalme Sauli aliyekuwa anataka kumuua, huko aliungana na watu wengine wapatao  400 na baadae walifika 600 watu waliokuwa na madeni, waliokata tamaa na wale ambao hawakuridhishwa na hali ya mambo wakati wa utawala wa Sauli, kutokana na umaarufu wa tukio hili hata jina “Adullām” au Pango la Adulamu limebeba maana ya  Mahali pa siri,  au mahali pa makimbilio, au mahali pa kujificha, au mahali pa kujitenga na kujipanga kwa upya, au kimbilio la waliovunjika moyo, The secret place, The place of Refuge, the Hiding Place, Place of withdrawal, the place of retreat, or a place of brokenness.

Adulamu kumejipatia umaarufu kiroho kama mahali ambapo Mungu anamtenga mtu wake na kumuandaa kwaajili ya mpango wake mkuu wa baadae, ni eneo la utulivu, usalama na la kujipanga kwa upya ni kama shule ya Roho Mtakatifu, mahali ambapo ni kama Mungu anakuacha upoteze kila kitu, kisha uishi maisha ya ukimbizi, na kujiepusha na watu, kisha anakuweka na watu wanaoonekana kutokufaa ili uwabadilishe waweze kufaa, hivyo kwa jicho la kinabii Adulamu ni mahali muhimu ambapo sio tu kuwa mtu anakimbilia bali Mungu anampeleka mtu huko ili kumjenga na kumuandaa kwa huduma.

Umuhimu wa Pango la Adulamu

Mungu hakumruhusu Daudi kwenda Adulamu kama adhabu, lakini badala yake lilikuwa ni eneo muhimu kwaajili ya maandalizi ya kimkakati ya kumfanya kuwa mfalme mwenye nguvu sana, mwanadamu hajifunzi kuwa imara anapokuwa kwenye eno lenye starehe “Comfort zone” lakini mwanadamu anakuwa imara sana anapokuwa katika mazingira magumu na tatanishi yasiyo na faraja yoyote, kusudi kubwa Mungu anataka ukomae na usidumae, anataka ukue na hatimaye uje kuwa kiungo kizuri katika kutimiza mpango wake, wakati ambapo kimsingi Adulamu hakuonekani kuwa kwenye kufaa huko lakini ni shule ya Mungu ya kutengeneza sifa nzuri, na kuleta mabadiliko, kuondoa njia za zamani na mitazamo ya zamani na kupewa mipya itakayofaa kwaajili ya watu wa Mungu lakini zaidi ya mambo yote Adulamu ni mahali ambapo watu wa Daudi walijifunza kufunga na kuomba na kuabudu wakimtegemea Mungu, kuna mafunzo mengi ambayo Mungu aliwafunza watu wake waliokimbilia Adulamu

1.       Ni eneo la kukomazwa - Yakobo 1:2-3 “Ndugu zangu, hesabuni ya kuwa ni furaha tupu, mkiangukia katika majaribu mbalimbali; mkifahamu ya kuwa kujaribiwa kwa imani yenu huleta saburi. Saburi na iwe na kazi kamilifu, mpate kuwa wakamilifu na watimilifu bila kupungukiwa na neno.”

 

Waebrania 12:11 “Kila adhabu wakati wake haionekani kuwa kitu cha furaha, bali cha huzuni; lakini baadaye huwaletea wao waliozoezwa nayo matunda ya haki yenye amani.”

 

Kwa nini kukomazwa au kuwa na uzoefu ni kwa muhimu?  Kukomazwa na kuzoezwa ni jambo la Muhimu na ni mchakato ambao kimsingi hautokei kama muujiza inachukua muda au inahitaji muda fulani, lakini muda huo utakujengea ukuaji katika Hekima, imani na kuwa na tabia za uungu, jambo hili ni la Muhimu kwa sababu pia litakusaidia kukupa uwezo wa kukabiliana na changamoto za aina mbalimbali na kukujengea uwezo na ubora katika maswala ya mahusiano, upendo wa kujitoa, kumjua Mungu kwa undani kuwa na Amani katika mazingira yote  na kuwa na uhusiano wa ndani sana na Mungu na watu wengine, hakuna jambo baya duniani kama kuja kuongozwa na kiongozi aliyekosa mafunzo na ukomavu, viongozi wengi wasiopitia Adulamu wamejawa na ubinafsi, choyo, kujihami, kukosa kujiamini na kushindwa kuchukuliana lakini kwa Daudi Adulamu lilikuwa eneo zuri la kuishi na watu na kuwavumilia.         

 

2.       Ni eneo la kujifunza kumtegemea Mungu - Kumbukumbu 8:2-3 “Nawe utaikumbuka njia ile yote Bwana, Mungu wako aliyokuongoza miaka hii arobaini katika jangwa, ili akutweze, kukujaribu kuyajua yaliyo moyoni mwako, kwamba utashika amri zake, au sivyo. Akakutweza, akakuacha uone njaa, akakulisha kwa mana, usiyoijua wewe wala baba zako hawakuijua; apate kukujulisha ya kuwa mwanadamu haishi kwa mkate tu, bali huishi kwa kila litokalo katika kinywa cha Bwana.”

 

2Wakorintho 12:9 “Naye akaniambia, Neema yangu yakutosha; maana uweza wangu hutimilika katika udhaifu. Basi nitajisifia udhaifu wangu kwa furaha nyingi, ili uweza wa Kristo ukae juu yangu.”

 

Kujifunza kumtegemea Mungu kuna umuhimu wake kwa sababu kutakujengea msingi usiotikisika hata pale Amani yako inapotikiswa, matumaini yako yanapogeuka, kusudi linapoonekana kuchelewa na uwezo wako wa kufanya mambo kwa nafsi yako unapoachwa katika mikono ya Yeye mwenye uwezo wa kuamua majira na nyakati, hutaogopa, utakuwa na nguvu ya ndani, utapata muelekeo sahihi na utakuwa na moyo wa unyenyekevu, Adulamu inatufunza kumtegemea Mungu.

       

3.       Ni eneo la mabadiliko makubwa - Kabla Mungu hajaanza kumtumia mtu anaandaa mazingira ya kutubadilisha, Mungu anaondoa kabisa kiburi na ubinafsi, anakufundisha kumtegemea yeye na sio swala la kukubalika na dunia au walimwengu, kwa hiyo ataruhusu majaribu ya aina mbalimbali ili akunoe na kukutengeneza, wakati mwingine ataruhusu upoteze kila kitu, akupime katika hali zote akuone unapofanikiwa na unapokosa tabia yako inakuwaje na baada ya vipimo vingi sana Mungu anakuamini na kukupa majukumu anayoyakusudia kukupa kubwa ni mabadiliko!

 

Wafilipi 4:11-13 “Si kwamba nasema haya kwa kuwa nina mahitaji; maana nimejifunza kuwa radhi na hali yo yote niliyo nayo. Najua kudhiliwa, tena najua kufanikiwa; katika hali yo yote, na katika mambo yo yote, nimefundishwa kushiba na kuona njaa, kuwa na vingi na kupungukiwa. Nayaweza mambo yote katika yeye anitiaye nguvu.”

 

Daudi alikuwa ni kama mtu aliyepoteza kila kitu alipokimbiilia Adulamu, Lakini Mungu alimfundisha kumtegemea yeye aliishi alikula na aliendelea kuwa shujaa mwenye uwezo wa kuingia na kutoka na kuwasaidia watu wote duni waliokuwa wamemkimbilia, Daudi aliwatunza, aliwajenga kiroho na kuwafundisha vita, Mungu atatujaribu ili atunoe na kutupima kama dhahabu inavyopimwa ili tutoke tukiwa tunang’aa zaidi, Daudi na watu wake walijifunza vita, walijifunza ushujaa, walijifunza ukakamavu, walijifunza kufunga na kuomba, walijifunza kuabudu walijifunza kumtegemea Mungu na kuishi kijamaa na wakatoka huko wakiwa na mabadiliko makubwa tayari kwa kushika hatamu na kuwahudumia watu wa Mungu Ayubu 23:10 “Lakini yeye aijua njia niendeayo; Akisha kunijaribu, nitatoka kama dhahabu.”

 

4.       Ni eneo la maandalizi ya kishujaa - Mungu hutumia changamoto kutujengea maandalizi na ushujaa, ili tuwe na nidhamu, subira uvumilivu na ujasiri, anaruhusu mazingira ambayo wewe ndie utakuwa tegemeo lake na hutajitumainia kwa lolote, anakubadilisha mtazamo na fikra na kukuandaa kivita, wayahudi ni taifa vumilivu na imara zaidi duniani kwa sababu ya kukutana na changamoto kali na kadiri wanavyoshambuliwa ndivyo wanavyokuwa imara na kujijengea uwezo mkubwa siku hadi siku, kupigana kwao sio kwaajili ya kushambulia bali kwaajili ya kujihami.  

 

2Wakorintho 10:5 “Maana ingawa tunaenenda katika mwili, hatufanyi vita kwa jinsi ya mwili; (maana silaha za vita vyetu si za mwili, bali zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome ;) tukiangusha mawazo na kila kitu kilichoinuka, kijiinuacho juu ya elimu ya Mungu; na tukiteka nyara kila fikira ipate kumtii Kristo; tena tukiwa tayari kupatiliza maasi yote, kutii kwenu kutakapotimia.”

 

Yeremia 29:10-13. “Maana Bwana asema hivi, Babeli utakapotimiziwa miaka sabini, nitawajilia ninyi, na kulitimiza neno langu jema kwenu, kwa kuwarudisha mahali hapa. Maana nayajua mawazo ninayowawazia ninyi, asema Bwana, ni mawazo ya amani wala si ya mabaya, kuwapa ninyi tumaini siku zenu za mwisho. Nanyi mtaniita, mtakwenda na kuniomba, nami nitawasikiliza. Nanyi mtanitafuta na kuniona, mtakaponitafuta kwa moyo wenu wote.”

 

5.       Ni eneo la kuondoa udumavu - Mungu hafurahii udumavu wetu kiroho, iwapo anaona ukuaji wetu unaweza kuathiriwa anaondoa watu na mahali  na hali zote zinazoonekana kuwa na umuhimu wa kukulazimisha wewe ukue na kukomaa, kama mtu au watu na mazingira yanayoonekana kuathiri ukuaji wako anakuondoa wewe, anaondoa ulinzi, anaondoa faraja, anaondoa kuthibitishwa na watu anaweza hata kukuhamisha mazingira kama anaona ni madogo kwake kukusaidia kwenda kwenye kiwango kingine  anaingilia mielekeo yako, anafunga mlango, anakuweka kwenye chumba cha kusubiria, anaruhusu upate maumivu, atakufanya uishi kwa imani, anaondoa udumavu na kukuoa ukuaji wa kiroho.

 

Hosea 2:13 -17 “Nami nitamwadhibu kwa sababu ya siku za Mabaali, aliowafukizia uvumba; hapo alipojipamba kwa pete masikioni mwake, na kwa vito asema Bwana. Kwa hiyo angalia, mimi nitamshawishi, na kumleta nyikani, na kusema naye maneno ya kumtuliza moyo. Nami nitampa mashamba yake ya mizabibu toka huko, na bonde la Akori kuwa mlango wa tumaini; naye ataniitikia huko, kama siku zile za ujana wake, na kama siku ile alipopanda kutoka nchi ya Misri. Tena siku hiyo itakuwa, asema Bwana, utaniita Ishi, Kwa maana nitayaondoa majina ya Mabaali kinywani mwake, wala hawatatajwa tena kwa majina yao.”

 

6.       Ni eneo la kutengwa -  Daudi alishakuwa mtu maarufu sana tangu siku alipomuua Goliath, watu wa mijini na vijijini walikuwa wanamtambua, wanawake waliimba na kumsifia kuwa amefanya kazi kubwa kuliko hata mfalme mwenyewe kwa hiyo alitajwa kama mtu shujaa aliyeiletea Israel ushindi mkubwa sana, aliozwa binti wa kifalme na alikuwa anakaa ikulu, na kwa kuwa alikuwa mtu wa kutegemewa alitakiwa kukaa katika uwanja wa vita akipigana vita mbalimbali mtu huyu mwenye sifa zote za kifalme badala ya kuwako ikulu sasa anaishi kama mkimbizi na kuishi katika pango huko Adulamu, Mungu alimtenga na umaarufu, Mungu alitaka kumtenga mtumishi wake kwa kazi maalumu

 

1Samuel 18:6-7 “Hata ikawa, walipokuwa wakienda, hapo Daudi aliporudi baada ya kumwua yule Mfilisti, wanawake wakatoka katika miji yote ya Israeli, kwa kuimba na kucheza, ili kumlaki mfalme Sauli; wakatoka na matari, na shangwe, na vinanda. Nao wale wanawake wakaitikiana wakicheza, wakasema, Sauli amewaua elfu zake, Na Daudi makumi elfu yake.”

 

Wimbo huu uliashiria kuwa Daudi ni Mpiganaji hodari zaidi kuliko Sauli kwani wanawake walijaribu kumlinganisha na mtawala aliyekuweko na kwa sababu ya wimbo huu Sauli alipatwa na wivu na kuanza njama na mikakati ya kummaliza na kumuua Daudi, Mungu anaamua kumtenga Daudi na hatari hizo, kwaajili ya kumuandaa kuwa kiongozi hodari zaidi, mnyenyekevu, mvumilivu mwenye kujua wakati na majira ya Mungu, Mungu anaweza kukutenga na kukupeleka mahali ambapo utapata muda na utaendeleza uwezo wa kumuomba na kujitambua na kukomaa zaidi kwa ajili ya kazi yake  

 

7.       Ni eneo la mafunzo ya kiroho - Huko Adulamu Daudi hakuwa Mchungaji wa kondoo tu na Shujaa wa vita bali sasa alikuwa kiongozi, alifanyika kiongozi wa watu waliovunjika moyo, watu wenye uchungu moyoni, wenye madeni na wenye mizigo. Mungu alimtumia Daudi kuwafanya watu hao wanyonge kuwa mashujaa, walijigundua wao ni kina nani bila ufalme na walijigundua wao ni akina nani bila sifa na umati wa watu, Adulamu inaondoa sifa na kufunua kuwa wewe ni nani, Adulamu inakupa nafasi ya kujitazama kwa jicho lingine na sio vile wanavyosema watu!

 

1Samuel 22:1-2. “Basi Daudi akaondoka huko, akakimbilia pango la Adulamu; na ndugu zake na watu wote wa mbari ya baba yake waliposikia habari hiyo, wakamwendea huko. Na kila mtu aliyekuwa katika hali ya dhiki, na kila mtu aliyekuwa na deni, na watu wote wenye uchungu mioyoni mwao, wakakusanyika kwake; naye akawa jemadari wao; nao waliokuwa pamoja naye walipata kama watu mia nne.”

 

2Samuel 23:8-39. ”Haya ndiyo majina ya mashujaa aliokuwa nao Daudi; Yashobeamu Mhakmoni,mkuu wa maakida ;huyo aliliinua shoka lake juu ya watu mia nane waliouawa pamoja.Na baada yake kulikuwa na Eleazari, mwana wa Dodai, Mwahohi, mmojawapo wa wale mashujaa watatu waliokuwa pamoja na Daudi; walipowatukana Wafilisti waliokuwa wamekusanyika huko ili kupigana, na watu wa Israeli walikuwa wamekwenda zao; huyo aliinuka, akawapiga Wafilisti hata mkono wake ukachoka, na mkono wake ukaambatana na upanga; naye Bwana akafanya wokovu mkuu siku ile; nao watu wakarudi nyuma yake ili kuteka nyara tu.Na baada yake kulikuwa na Shama, mwana wa Agee, Mharari; nao Wafilisti walikuwa wamekusanyika huko Lehi, palipokuwapo konde lililojaa midengu; nao watu wakawakimbia Wafilisti; ila huyo alisimama katikati ya konde lile, akalipigania, akawaua Wafilisti; naye Bwana akafanya wokovu mkuu. Tena, watatu miongoni mwa wale thelathini waliokuwa wakuu wakashuka, wakamwendea Daudi wakati wa mavuno mpaka pango la Adulamu, na kikosi cha Wafilisti walikuwa wamefanya kambi katika bonde la Warefai. Naye Daudi wakati ule alikuwako ngomeni, na jeshi la Wafilisti wakati ule walikuwako Bethlehemu. Daudi akatamani, akasema, Laiti mtu angeninywesha maji ya kisima cha Bethlehemu, kilicho karibu na lango! Basi hao mashujaa watatu wakapenya jeshi la Wafilisti, wakateka maji kutoka kile kisima cha Bethlehemu, kilicho karibu na lango, wakayachukua, wakamletea Daudi; walakini yeye hakukubali kuyanywa, akayamimina mbele za Bwana.  Akasema, Hasha, Bwana, nisifanye hivi; je! Si damu hii ya watu hao waliohatirisha nafsi zao? Kwa hiyo hakukubali kuyanywa. Hayo ndiyo waliyoyafanya wale mashujaa watatu. Tena, Abishai, nduguye Yoabu, mwana wa Seruya, alikuwa mkuu wa wale watatu. Huyo aliuinua mkuki wake juu ya watu mia tatu, akawaua, akawa na jina kati ya wale watatu.  Je! Huyo hakuwa na heshima maalumu miongoni mwa wale watatu? Kwa hiyo akawekwa kuwa akida wao; ila hakudiriki kuwamo katika wale watatu. Tena Benaya, mwana wa Yehoyada, mtu hodari wa Kabseeli aliyekuwa amefanya mambo makuu; aliwaua simba wakali wawili wa Moabu, pia akashuka akamwua simba katikati ya shimo wakati wa theruji. huyo naye akamwua Mmisri, mtu mrefu; naye huyo Mmisri alikuwa na mkuki mkononi; lakini yeye alimshukia na gongo, akamnyakulia Mmisri mkuki mkononi mwake, akamwua kwa mkuki wake mwenyewe. Hayo ndiyo aliyoyafanya Benaya, mwana wa Yehoyada, akawa na jina kati ya wale mashujaa watatu. Alikuwa mwenye heshima kuliko wale thelathini, ila hakudiriki kuwamo katika wale watatu. Naye Daudi akamweka juu ya walinzi wake. Asaheli, nduguye Yoabu, alikuwa mmojawapo wa wale thelathini; na Elhanani, mwana wa Dodo, wa Bethlehemu; na Shama, Mharodi, na Elika, Mharodi; na Helesi, Mpeloni, na Ira, mwana wa Ikeshi, Mtekoi; na Abiezeri, Mwanathothi, na Sibekai, Mhushathi; na Salmoni, Mwahohi, na Maharai, Mnetofathi; na Heledi, mwana wa Baana, Mnetofathi, na Itai, mwana wa Ribai, wa Gibea wa wana wa Benyamini; na Benaya, Mpirathoni, na Hurai, wa vijito vya Gaashi;na Abieli, Mwarbathi, na Azmawethi, Mbarhumi; na Eliaba, Mshaalboni, na wana wa Yasheni; na Yonathani, mwana wa Shama, Mharari, na Ahiamu, mwana wa Shalali, Mharari;  na Elifeleti, mwana wa Ahasbai, na Heferi, Mmaakathi, na Eliamu, mwana wa Ahithofeli, Mgiloni; na Hezro, Mkarmeli, na Paarai, Mwarbi; na Igali, mwana wa Nathani, wa Soba, na Bani, Mgadi; na Seleki, Mwamoni, na Naharai, Mbeerothi, ambao ni wachukua silaha wa Yoabu, mwana wa Seruya; na Ira, Mwithri, na Garebu, Mwithri; na Uria, Mhiti; jumla yao ilikuwa watu thelathini na saba.”

Matokeo ya kupita katika Pango la Adulamu

Adulamu kulizalisha Serikali yenye nguvu sana, Daudi na watu wake waliokuwa wamekataliwa katika jamii tena wanatafutwa kuuawa waligeuka kuwa watu wema, waadilifu, wenye uchungu na taifa lao, na viongozi wa ufalme na majeshi ya kifalme na mashujaa wenye nguvu, walitoka wakiwa watu wanaomcha Mungu na wanaomtegemea Mungu kwa asilimia miamoja, Daudi aliwafunza watu wake kuwa kama yeye alivyo na kuwa na moyo kama wake.

Zaburi 34:17-19 “Walilia, naye Bwana akasikia, Akawaponya na taabu zao zote. Bwana yu karibu nao waliovunjika moyo, Na waliopondeka roho huwaokoa. Mateso ya mwenye haki ni mengi, Lakini Bwana humponya nayo yote.”

Zaburi 57:1-3 “Unirehemu, Ee Mungu, unirehemu mimi, Maana nafsi yangu imekukimbilia Wewe. Nitaukimbilia uvuli wa mbawa zako, Hata misiba hii itakapopita. Nitamwita MUNGU Aliye juu, Mungu anitimiziaye mambo yangu. Atapeleka toka mbinguni na kuniokoa, Atukanapo yule atakaye kunimeza. Mungu atazipeleka Fadhili zake na kweli yake”

-       Adulamu Daudi na wenzake walitoka wakiwa mwenye nguvu zaidi – Daudi alikimbilia Adulamu akiwa Mkimbizi lakini alitoka akiwa kiongozi wa wakati mkamilifu uliokusudiwa na Mungu kwa Israel kuwa na kiongozi mcha Mungu, Adulamu iliwajenga, iliwapa uvumilivu, iliwafanya kuwa wa kiroho zaidi, iliwaimarisha kihisia, na kuwajengea ujasiri.

 

-     Adulamu iliimarisha uhusiano wao karibu na Mungu – Walikimbilia Adulamu wakiwa wenye mashaka, wenye wasi wasi, wenye woga na hofu, wakiwa na uchungu, wenye madeni na walikata tamaa lakini walitoka wakiwa mashujaa, Kule Adulamu Mungu atakuunganisha na watu utakaokuwa nao kiroho, watakaokupigania na watakaosimama na wewe na wito wako

 

-     Adulamu lilikuwa ni eneo la kuendeleza kipawa cha uongozi, - Daudi alijifunza jinsi ya kuongoza, jinsi ya kupangilia mfumo wa uongozi, jinsi ya kupanga wapiganaji, jinsi ya kuwatia moyo watu waliokata tamaa na jinsi ya kumtegemea Mungu, ukiweza kuongoza watu Adulamu hutasindwa kuongoza watu  Hebroni wala Yerusalem

 

-    Adulamu lilikuwa ni eneo la kuimarisha uhusiano na Mungu – Adulamu lilikuwa ni eneo la kujipanga upya kiroho, kulikuwa na ukimya, lilikuwa eneo la siri, sehemu ambayo unaweza kufurahia uwepo wa Mungu, walitoka wakiwa wamejifunza kuomba, kuimba zaburi, kumtegemea Mungu zaburi nyingi za Daudi zilitungwa na kuimbwa kutoka katika pango la Adulamu

Adulamu sio kuzuri lakini ni kwa Muhimu, ni kama sehemu ya upweke, ni kama sehemu ya kucheleweshwa, ni kama sehemu ya ukimya lakini kiroho ni eneo la kukujenga na sio la kukubomoa, Mungu akupeleke Adulamu lakini sio kwa kukutesa wala sio kwa adhabu wala sio kukuchosha lakini kwaajili ya kukuendeleza, unafichwa ili uandaliwe, unavunjwa ili utengenezwe, unasubiri ili utiwe nguvu, huwezi kuhitimu Adulamu kwa kuikimbia unahitimu Adulamu kwa kukubali kuwa kile Mungu alichokikusudia ndani yetu, kije kuwa dhahiri katika maisha yetu ya baadaye na kuwafaa watu wa Mungu.

Na. Rev. Innocent Samuel Kamote

Mkuu wa wajenzi mwenye Hekima

Hakuna maoni: